แท่ง 6063-T5 ที่ถูกอัดรีดที่อุณหภูมิประมาณ 480 องศาเซลเซียส และเย็นลงในอากาศนิ่งทำให้ได้ความแข็งแรงของผลผลิตใกล้ 145 เมกะปาสคาล ในขณะที่มีน้ำหนักเพียง 2.70 กรัม/ลูกบาศก์เซนติเมตร หรือประมาณหนึ่งในสามของความหนาแน่นของเหล็ก ตัวเลขสองตัวนี้อธิบายการตัดสินใจส่วนใหญ่ในโครงการวางเฟรมทางอุตสาหกรรม ซึ่งครอบคลุมถึงฐานเครื่องจักร การป้องกัน สถานีงาน และโครงสร้างสายพานลำเลียง อย่างไรก็ตาม คุณสมบัติของโลหะผสมอลูมิเนียมนั้นไม่เคยมีตัวเลขเดียวบนแผ่นข้อมูล สิ่งเหล่านี้คือชุดของการต้องแลกกันระหว่างความแข็งแกร่ง น้ำหนัก ความต้านทานการกัดกร่อน การนำไฟฟ้า และความสามารถในการผลิต และความสมดุลที่ไม่ถูกต้องจะปรากฏขึ้นอย่างรวดเร็วเป็นเฟรมที่เบี่ยงเบนไปภายใต้น้ำหนักบรรทุกหรือพื้นผิวที่เป็นคราบในโรงปฏิบัติงานที่เปียก ที่ Shanghai Huishuo Aluminium Industry Technology Co., Ltd. การสนทนาในการเลือกโปรไฟล์เริ่มต้นจากคุณสมบัติเหล่านี้ เนื่องจากโลหะผสมและเทมเปอร์ที่เลือกในขั้นตอนการดายจะตัดสินทุกสิ่งที่ตามมา: ตัวเลือกความหนาของผนัง ระดับการรับน้ำหนัก คุณภาพการตกแต่ง และต้นทุนขั้นสุดท้าย คู่มือนี้จะอธิบายคุณสมบัติที่สำคัญ เปรียบเทียบตระกูลโลหะผสมทั่วไปกับตัวเลขจริง และเปลี่ยนตัวเลขเหล่านั้นให้เป็นรายการตรวจสอบลำดับที่ใช้งานได้จริง
คุณสมบัติของโลหะผสมอะลูมิเนียมเป็นคุณลักษณะที่สามารถวัดได้ของโลหะผสมที่กำหนด รวมถึงความหนาแน่น ความแข็งแรง ความต้านทานการกัดกร่อน การนำไฟฟ้า และความสามารถในการใช้งานได้ ซึ่งเป็นตัวตัดสินว่าจะทนทานต่อการใช้งานเฉพาะหรือไม่
อลูมิเนียมบริสุทธิ์มีความนุ่มและเหนียว เหมาะสำหรับสายเคเบิลแบบฟอยล์และตัวนำ แต่แทบไม่มีประโยชน์สำหรับโครงที่รับน้ำหนัก โลหะผสมเปลี่ยนแปลงสิ่งนั้น การเติมแมกนีเซียม ซิลิคอน ทองแดง แมงกานีส หรือสังกะสีที่ได้รับการควบคุม ผสมผสานกับการทำงานที่เหมาะสมและการบำบัดความร้อน ช่วยเพิ่มความต้านทานแรงดึงสูงสุดจากประมาณ 90 MPa ในความบริสุทธิ์เชิงพาณิชย์ 1100 เป็นประมาณ 570 เมกะปาสคาล ใน 7075-T6 ในขณะที่ความหนาแน่นยังคงอยู่ใกล้เคียง 2.70 ก./ซม.3 ตลอดเกือบทั้งช่วง
สำหรับการวางกรอบช่องตัว T อุตสาหกรรม การตัดสินใจในทางปฏิบัติจะลดลงเหลือ 6063 สำหรับโปรไฟล์มาตรฐาน และ 6061 เมื่อมีภาระงานสูงกว่าหรือการตัดเฉือน CNC หนัก
การกำหนดตัวเลขสี่หลักประกาศองค์ประกอบการผสมหลัก: 1xxx คือความบริสุทธิ์ทางการค้า, ทองแดง 2xxx, แมงกานีส 3xxx, แมกนีเซียม 5xxx, แมกนีเซียม 6xxx บวกซิลิกอน และสังกะสี 7xxx แต่ละกลุ่มจะแลกเปลี่ยนความสามารถในการอัดขึ้นรูปกับความแข็งแรงด้วยวิธีที่คาดเดาได้ และตารางด้านล่างจะรวบรวมค่าอุณหภูมิห้องโดยทั่วไป
| โลหะผสมและอารมณ์ | องค์ประกอบการผสมหลัก | ความต้านทานแรงดึง | ความแข็งแรงของผลผลิต | ความหนาแน่น | การใช้งานทั่วไป |
| 1100-อ | ขั้นต่ำ 99.0 เปอร์เซ็นต์อัล | 90 ถึง 130 เมกะปาสคาล | 35 MPa | 2.71 ก./ซม.3 | ฟอยล์ เคมี และอุปกรณ์อาหาร |
| 5052-H32 | 2.5 เปอร์เซ็นต์ มก | 230 เมกะปาสคาล | 195 เมกะปาสคาล | 2.68 ก./ซม.3 | โลหะแผ่น ชิ้นส่วนทางทะเลและการขนส่ง |
| 6063-T5 | มก. 0.45 ถึง 0.9, ศรี 0.2 ถึง 0.6 | 185 เมกะปาสคาล | 145 MPa | 2.70 ก./ซม.3 | โปรไฟล์ T-slot กรอบสถาปัตยกรรม |
| 6061-T6 | มก. 0.8 ถึง 1.2, ศรี 0.4 ถึง 0.8 | 310 เมกะปาสคาล | 270 MPa | 2.70 ก./ซม.3 | ชิ้นส่วนโครงสร้างส่วนประกอบกลึง CNC |
| 7075-T6 | สังกะสี 5.1 ถึง 6.1, มก. 2.1 ถึง 2.9, Cu 1.2 ถึง 2.0 | 570 เมกะปาสคาล | 500 MPa | 2.81 g/cm3 | การบินและอวกาศและเครื่องมือที่มีความเครียดสูง |
เมื่อโครงการตั้งอยู่ระหว่างม้างานซีรีส์ 6 สองตัวนั้น ปัจจัยในการตัดสินใจคือการตอบสนองการกดดับและปริมาณการตัดเฉือน เราเปรียบเทียบอย่างละเอียดในของเรา คู่มือการเลือกทางเทคนิค 6061 กับ 6063 .
กลุ่มผลิตภัณฑ์ 6xxx เป็นผู้นำในการอัดขึ้นรูปทางอุตสาหกรรม เนื่องจากแมกนีเซียมและซิลิคอนก่อตัวเป็น Mg2Si ที่ตกตะกอนซึ่งตอบสนองต่อการบำบัดความร้อน ดังนั้นโลหะผสมจึงมีความแข็งแกร่งอย่างแท้จริงในขณะที่ยังคงความอ่อนตัวพอที่จะดันผ่านแม่พิมพ์ที่ซับซ้อนที่อุณหภูมิ 450 ถึง 500 องศาเซลเซียส
โลหะจะทำให้แม่พิมพ์นิ่ม และสิ่งที่เกิดขึ้นในอีกไม่กี่ชั่วโมงข้างหน้าจะกำหนดคุณสมบัติของโลหะผสมอะลูมิเนียมขั้นสุดท้าย ในอุณหภูมิ T5 โปรไฟล์จะถูกระบายความร้อนด้วยการอัดอากาศ จากนั้นจึงบ่ม ซึ่งช่วยให้การบิดเบือนต่ำตลอดทั้งชิ้นเฟรมที่ยาวและเรียว ในอุณหภูมิ T6 โปรไฟล์จะถูกดับด้วยน้ำและบ่มที่อุณหภูมิประมาณ 180 องศาเซลเซียส ซึ่งจะเพิ่มความแข็งแกร่ง แต่ยังล็อคความเครียดที่ตกค้างมากขึ้น ซึ่งถือเป็นการพิจารณาอย่างแท้จริงบนผนังบาง
ด้วยเหตุนี้ช่วงมาตรฐานของ โปรไฟล์การอัดขึ้นรูปอลูมิเนียมอุตสาหกรรม จากโรงงานผู้เชี่ยวชาญสร้างขึ้นเกือบทั้งหมดในปี 6063 โดย 6061 สงวนไว้สำหรับชิ้นส่วนโครงสร้างหนักและแผ่นกลึง CNC
เมื่อโลหะผสมและอุณหภูมิได้รับการแก้ไขแล้ว ความหนาของผนังและขนาดซีรีส์จะกลายเป็นตัวช่วยที่ใช้งานได้จริงในการปรับแต่งความสามารถในการรับน้ำหนัก ความแข็ง และต้นทุน
โปรไฟล์ 4040 สองโปรไฟล์ที่มีขนาดภายนอกเหมือนกันอาจมีความหนาของผนังที่แตกต่างกันมากกว่า 60 เปอร์เซ็นต์ ตั้งแต่ผนังราคาประหยัด 2.0 มม. ไปจนถึงผนังที่มีความแข็งแรงสูง 3.2 มม. การโก่งตัวถูกควบคุมโดยโมเมนต์ความเฉื่อยของหน้าตัด ดังนั้นผนังที่หนากว่าจึงจัดแนวได้นานกว่าอย่างเห็นได้ชัดภายใต้ภาระเดียวกัน
HS-8-4040F โปรไฟล์อลูมิเนียม T-Slot ประหยัด 4040 พร้อมผนัง 2.0 มม. ด้วยหน้าตัดขนาด 40x40 มม. ผนัง 2.0 มม. และช่องขนาด 8.2 มม. โปรไฟล์ราคาประหยัดนี้เหมาะกับงานสร้างที่คำนึงถึงต้นทุน ซึ่งแตกต่างกับรุ่น 4040 ที่มีผนังหนากว่าซึ่งมีการกล่าวถึงในบริเวณใกล้เคียง โดยเสนอตัวเลือกที่ประหยัดงบสำหรับกรอบไฟ ดูผลิตภัณฑ์ →
HS-8-4040D โปรไฟล์ 4040 ความแข็งแรงสูงพร้อมผนังหนา 3.2 มม. โครงสร้าง 4040 ผนังหนา 3.2 มม. นี้มีน้ำหนัก 1.88กก./ม. และทนทานต่อการโก่งตัวภายใต้ภาระหนัก แสดงให้เห็นโดยตรงถึงข้อดีของผนังที่หนากว่าที่อธิบายไว้ข้างต้น การออกแบบแบบไม่มีรูช่วยให้เจาะได้อย่างยืดหยุ่นสำหรับโครงงานหนักแบบกำหนดเอง ดูผลิตภัณฑ์ → ความกว้างของช่องก็มีความสำคัญเช่นกัน: ช่องกว้าง 10.2 มม. มีทีน็อตและโบลต์ที่หนักกว่าช่อง 6 มม. ซึ่งเป็นเหตุผลว่าทำไมโปรไฟล์ซีรีส์ 45 และ 50 จึงยึดเข้ากับโครงสร้างที่มีช่วงกว้างและงานหนักพิเศษส่วนใหญ่ ที่อีกด้านหนึ่งของเครื่องชั่ง ห้องปฏิบัติการและตู้น้ำหนักเบาจะให้ความสำคัญกับน้ำหนักและการจัดการที่สะอาดมากกว่ากำลังการผลิตดิบ ซึ่งเป็นจุดที่รุ่น 3030 ที่มีผนังบางเข้ามาแทนที่
HS-8-3030QL โปรไฟล์ T-Slot 3030 น้ำหนักเบาสำหรับโครงสร้างห้องปฏิบัติการ ด้วยน้ำหนักเพียง 0.58 กก./ม. ด้วยผนัง 1.4 มม. โปรไฟล์ขนาด 30x30 มม. นี้เหมาะกับห้องปฏิบัติการน้ำหนักเบาและการใช้งานในตู้ปิดที่กล่าวถึงในบริเวณใกล้เคียง ซึ่งการลดน้ำหนักและการจัดการที่สะอาดมีความสำคัญมากกว่าความสามารถในการรับน้ำหนักสูงสุด ดูผลิตภัณฑ์ → คุณสมบัติพาดหัวมีความหนาแน่นต่ำที่ประมาณ 2.70 กรัม/ลูกบาศก์เซนติเมตร ความต้านทานแรงดึงระหว่างประมาณ 90 ถึง 570 MPa ขึ้นอยู่กับอนุกรมและอารมณ์ ความต้านทานการกัดกร่อนที่แข็งแกร่งจากฟิล์มออกไซด์ที่ซ่อมแซมตัวเองได้ การนำความร้อนและไฟฟ้าสูง ตลอดจนความสามารถในการอัดขึ้นรูปและความสามารถในการแปรรูปที่ดีเยี่ยม
6063 ในเทมเปอร์ T5 หรือ T6 เป็นค่าเริ่มต้นของอุตสาหกรรม เพราะมันอัดขึ้นรูปอย่างหมดจดลงในช่องที่บางและแม่นยำ และชุบอโนไดซ์อย่างสม่ำเสมอ 6061-T6 เป็นตัวเลือกแบบขั้นบันไดสำหรับเฟรมและชิ้นส่วนรับน้ำหนักสูงที่ต้องใช้เครื่องจักร CNC จำนวนมาก
ทั้งสองเริ่มต้นจากการอัดขึ้นรูปเดียวกัน T5 ระบายความร้อนด้วยอากาศที่แท่นพิมพ์และบ่ม โดยมีความต้านทานแรงดึงประมาณ 185 MPa ในขณะที่ T6 ระบายความร้อนด้วยน้ำและบ่มที่อุณหภูมิประมาณ 240 MPa ข้อเสียคือมีความเสี่ยงต่อการบิดเบือนที่สูงขึ้นเล็กน้อยด้วย T6 บนส่วนที่บาง
ไม่ อโนไดซ์จะแปลงพื้นผิวเป็นชั้นออกไซด์ขนาด 5 ถึง 25 ไมโครเมตร ซึ่งช่วยเพิ่มความต้านทานการกัดกร่อนและความแข็งของพื้นผิว แต่จะไม่เปลี่ยนแปลงความแข็งแรงรวมของโปรไฟล์